Close sidebar
Tìm kiếm

Đăng nhập / Đăng ký

Mua sắm hoàn tiền!

Review Neutrogena Hydro Boost – Kem dưỡng ẩm cho da mụn

Mụn là điều mà không ai muốn gặp phải, nếu các nàng bị mụn thì sẽ làm gì? Liệu bạn có xài kem dưỡng ẩm? Hôm Blog Prices review kem dưỡng ẩm Neutrogena Hydro Boost sẽ là siêu phẩm dành cho những cô nàng da mụn. Từ nay các nàng không còn phải lo về vấn đề da bị mụn và khô khó chịu nữa, nào hãy cùng nhau đọc nhé:

Review Neutrogena Hydro Boost Gel

Kem Dưỡng Ẩm Cho Da Dầu Neutrogena Water Gel

Thiết kế bao bì

• Điều bạn ấn tượng đầu tiên đối với Neutrogena Hydro Boost có lẽ là sản phẩm có thiết kế dạng hủ. Với tông màu xanh dương làm chủ đạo của phần thân được làm từ thủy tinh và phần nắp nhựa có màu trắng.
  • Phần thân của sản phẩm có in các thông tin liên quan để giúp bạn dễ dàng nhận biết.
  • Với thiết kế dạng nắp xoay nên khi sử dụng bạn chỉ cần xoay mở nắp để lấy kem là được, sau khi sử dụng xong xoay nắp đóng lại.

Thành phần gel

• Hyaluronic Acid: Thành phần có tác dụng cung cấp nước, giữ ẩm cho làn da và khóa nước cho da được hiệu quả.
  • Dimethicone: Là dưỡng chất có chức năng làm mềm mịn cho da, cho làn da được căng mọng, ngăn ngừa xuất hiện các nếp nhăn.
  • Glycerin: Đây được xem là dưỡng chất cung cấp độ ẩm cho da, dưỡng chất này thường xuyên xuất hiện trong các sản phẩm mỹ phẩm dưỡng da.
  • Tinh dầu ô liu: Sẽ giúp bạn bảo vệ được lớp màn ẩm tự nhiên cho da của mình, cho làn da thêm mềm mịn và trắng sáng.

Neutrogena Hydro Boost có công dụng gì?

• Kem dưỡng ẩm có công dụng cung cấp độ ẩm cho da, cho làn da có được độ ẩm ổn định, mềm mịn và không xảy ra hiện tượng bong tróc.
  • Neutrogena Hydro Boost có kết cấu dạng gel trong nên khi được thoa lên da sẽ thẩm thấu rất nhanh, không gây cảm giác nhờ hay bết dính khó chịu
  • Chất kem nhẹ nên sẽ nhanh chóng cho kết quả mà bạn không phải chờ đợi lâu. Kem dưỡng ẩm này rất thích hợp để bạn sử dụng trong những ngày hè.

Kem dưỡng ẩm Neutrogena Hydro Boost có tốt không?

→ Ưu điểm

• Chất kem ở dạng gel nên dễ dàng thẩm sâu vào trong da đem lại cảm giác mát lạnh
  • Chất kem mỏng nhẹ nên thích hợp được với cả làn da dầu và làn da mụn
  • Điểm cộng lớn nhất đối với loại kem dưỡng da này là kiềm dầu rất tốt, xóa tan nổi lo về làn da quá nhiều dầu cho bạn.

→ Nhược điểm

• Vì trong thành phần của sản phẩm có chứa silicon nên có biểu hiện mượt ảo đem lại cảm giác khó chịu cho một số bạn
  • Về phần bao bì thì sản phẩm không có dụng cụ lấy kem đi kèm nên khá bất tiện cho bạn mỗi khi dùng.

Ý kiến của Blog Prices

• Da của mình thuộc làn da mụn, nên thường xuyên bị bung tróc và không được mềm mịn, gây cho mình khá nhiều khó khăn trong việc trang điểm và chăm sóc da mặt. Sau khi được một người bạn giới thiệu sử dụng kem dưỡng ẩm Neutrogena Hydro Boost thì mình rất hài lòng.
  • Chất kem mỏng nhẹ nên khi mình thoa lên da cảm giác rất đã, mụn cũng dần giảm đi, những vết sẹo do mụn cũng mờ dần. Điểm đặc biệt là quá trình chăm sóc da của mình cũng được nhanh hơn do kem thấm rất nhanh.

Review blogger beauty channel

→ Beauty Blogger Trinh Phạm

→ Q U I N Chanel

Cách sử dụng Neutrogena Hydro Boost hiệu quả

Các bước sử dụng

Bước 1: Bạn mở nắp lấy kem ra mu bàn tay của mình, sau đó chầm đều lên 4 điểm hai má, mũi, trán, cằm.

Bước 2: Tiếp theo bạn hãy dùng tay thoa đều lên khuôn mặt, khi thoa hãy kết hợp với việc massage để chất kem được thẩm thấu vào trong da sau hơn.

Lưu ý khi dùng Neutrogena Hydro Boost Gel

Bạn sau khi đã hoàn thành xong các bước chăm sóc da thì hãy thoa lớp kem dưỡng ẩm Neutrogena Hydro Boost lên để khóa ẩm, bảo vệ được độ ẩm cho da
Vào buổi sáng khi bạn thoa kem chống nắng thì hãy thoa kem dưỡng ẩm lên trước nhé, để da của bạn có được độ ẩm ổn định, giảm bớt lượng dầu và các tác nhân gây mụn khác.
Thoa một lớp mỏng lên da vừa phải và massage đều.

FAQ’s về kem dưỡng ẩm Neutrogena Hydro Boost

→ Câu 1: Đôi nét về thương hiệu Neutrogena

Neutrogena được biết đến là một thương hiệu mỹ phẩm bình dân tại Mỹ rất được các chị em yêu thích, thuộc tập đoàn Johnson & Johnson. Các sản phẩm đến từ thương hiệu này đều có giá phù hợp túi tiền của các bạn trẻ từ nhân viên văn phòng, sinh viên, học sinh,….

Neutrogena với rất nhiều sản phẩm từ chăm sóc tóc cho đến chăm sóc da,… đáp ứng tối đa nhu cầu làm đẹp của nữ giới. Tại Việt Nam đã có các sản phẩm làm đẹp đến từ thương hiệu Neutrogena, các bạn sẽ dàng tìm thấy ở các cửa tiệm chuyên bán hàng mỹ phẩm xách tay.

→ Câu 2: Khi nào nên dùng kem dưỡng ẩm Neutrogena Hydro Boost?

Không chỉ là siêu phẩm dành cho những nàng có làn da mụn mà còn cực kỳ thích hợp cho các nàng đang sở hữu làn da dầu.

Bạn có thể sử dụng kem dưỡng ẩm Neutrogena Hydro Boost vào bất cứ thời điểm nào trong ngày. Tuy nhiên, nếu bạn không có nhiều thời gian thì hãy sử dụng vào buổi tối nhé, vì lúc đó làn da của bạn được thư giản đem lại kết quả tốt hơn.

→ Câu 3: Bạn nên mua gel ở đâu? Và giá của sản phẩm bao nhiêu?

Hiện nay trên thị trường mỹ phẩm giả rất nhiều, chính vì thế mà bạn cần phải mua tại những nơi uy tín để tránh được việc mất tiền nhiều nhưng sở hữu sản phẩm kém chất lượng. Bạn có thể mua kem dưỡng ẩm theo đường link mà blog đã chia sẻ. Giá của kem dưỡng ẩm Neutrogena Hydro Boost dành cho da mụn có giá khoảng từ 350.000 – 400.000 VNĐ (giá mang tính chất tham khảo).

→ Câu 4: Những lý do nào mà bạn nên dưỡng ẩm cho da?

Kem Dưỡng Ẩm Cho Da Dầu Neutrogena Water Gel

• Dưỡng ẩm đề bạn có được làn da trắng sáng: Da của bạn sẽ luôn được trắng sáng khi được cung cấp đầy đủ độ ẩm, ngay trong những ngày lạnh.
  • Hạn chế được các nếp nhăn và se khít các lỗ chân lông: Trong thành phần của kem dưỡng ẩm có chứa các dưỡng chất giúp cho da mặt được chắc khỏe, loại đi tế bào chết, nuôi dưỡng làn da nên hạn chế được nếp nhăn và làm nhỏ lỗ chân lông
  • Giúp việc trang điểm của bạn được dễ dàng hơn: Khi sử dụng kem dưỡng ẩm, làn da của bạn sẽ có được độ ẩm nhất định, luôn mềm mịn nên giúp việc trang điểm được dễ dàng hơn, lớp phấn bám vào da lâu hơn.

Bài viết trên đã giúp bạn hiểu rõ hơn về sản phẩm kem dưỡng ẩm dành cho da mụn. Nếu bạn đang lo lắng về làn da của mình có mụn quá nhiều, thì hãy thử sử dụng Neutrogena Hydro Boost để có được kết quả tốt nhất nhé. Nếu bạn cần tư vấn thêm hoặc trao đổi về bài review này, hãy inbox fanpage của blog nhé!

Cám ơn bạn đã theo dõi bài viết!