Close sidebar
Tìm kiếm

Đăng nhập / Đăng ký

Mua sắm hoàn tiền!

Review Laneige Water Sleeping Pack EX – tình một đêm ngọt ngào

Mặt nạ ngủ Water Sleeping Pack (EX) là sản phẩm hot nhất của thương hiệu mỹ phẩm Hàn Quốc Laneige trong nhiều năm qua. Với tác dụng cung cấp độ ẩm cực nhanh và giúp da phục hồi tổn thương do tia tử ngoại rất tốt, Laneige Water Sleeping Pack (Ex) luôn làm mưa làm gió trên nhiều quốc gia và chinh phục hoàn toàn các cô gái ngay trong 1-2 lần sử dụng đầu tiên.

Mình cũng đã say đắm em này cách đây 2 năm với dòng Pack, và khi dòng Ex tiên tiến hơn ra đời, mình hoàn toàn không thể rời xa em, và gọi em là “tình một đêm ngọt ngào”. Vì chỉ cần dùng sau một đêm là thấy khác biệt.

Sản phẩm có nhiều chọn lựa về dung lượng, mức giá, dễ mua dùng thử

Laneige WLater Sleeping Pack EX được đóng gói với nhiều dung lượng để bạn lựa chọn nhé. Từ 15ml, 30ml, 50ml, 70ml. Rất thuận tiện nếu bạn muốn dùng thử. Nhưng theo mình thì nên mua hẳn 70ml cho tiết kiệm, vì mặt nạ này khá lành với mọi loại da, một khi đã dùng thì sẽ hài lòng.

Trong mỗi hộp sản phẩm đều có chiếc muỗng nhựa để lấy một miếng nhỏ ra dử dụng, không phải dùng  tay khá bất tiện và mất vệ sinh.? Sau khi dùng xong, bạn đừng để luôn muỗng bên trong hộp mà hãy rửa sạch và lau khô để dùng cho lần tới.

Thành phần an toàn cho da

Theo như mình tìm hiểu thì hầu hết các thành phần của Laneige Water Sleeping Pack EX đều rất an toàn cho da, gồm:
Camellia Sinensis Leaf Extract giúp dưỡng ẩm, chống oxy hóa, chống nắng và se khít lỗ chân lông.

Beta Glucan giúp dưỡng ẩm sâu cho da khô.

Hunza Apricot Extract chống oxy hóa.

Nước tuyết Himalaya giúp tăng sức sống.

Chestnut Extract giúp cải thiện kết cấu của bề mặt da.

Trải nghiệm của mình sau khi dùng được… nhiều hũ 

Mặt nạ ngủ Laneige Water Sleeping Pack EX được giới thiệu là giúp dưỡng ẩm sâu và giúp phục hồi độ đàn hồi của da, cấp nước và giúp da trắng sáng, căng mọng hơn. Mình cảm nhận được tác dụng này chỉ sau lần đầu tiên sử dụng.

Theo mình, nếu da bạn nào đủ độ ẩm, không hay bị khô da sau khi đi biển hoặc đi nắng thì không nên mua sản phẩm này, vì sự khác biệt sẽ không thấy rõ. Tuy nhiên, nếu da bạn bị mất nước trầm trọng, bong tróc và khô, hoặc sau mỗi lần đi biển, đi nắng về da bị tổn thương thì mặt nạ ngủ Water Sleeping Pack Ex sẽ làm da phục hồi cực nhanh và êm ái.

• Đối với da mất nước: Sau lần sử dụng đầu tiên thì da có cảm giác mềm, mát, trang điểm cũng dễ ăn phấn hơn. Sau lần sử dụng thứ 2 trở lên, da bắt đầu được cung cấp độ ẩm, sự thay đổi ở da có thể cảm nhận được khi bạn rửa mặt vài buổi sáng: Da căng, mượt và hồng hào hơn. Nếu thường xuyên sử dụng từ 1-2 lần /tuần, da của bạn chắc chắn sẽ được cung cấp đủ độ ẩm, giữ được sự căng sáng và chậm lão hoá, hạn chế tình trạng nếp nhăn do khô da.
  • Đối với da bị tổn thương: Mình có trải nghiệm 1 lần đáng nhớ. Sau lần đi biển Đà Nẵng về thì da mình tấy đỏ, đụng vào chỗ nào cũng rát và bong tróc, cực kỳ khó chịu. Thế mà chỉ sau 1 đêm apply mặt nạ này lên và ngủ mê mệt thì sáng ra da dễ chịu hẳn. Các đốm tấy đỏ đã dịu đi, da không còn căng rát nữa. Mình đặc biệt recommend các bạn dùng mặt nạ này khi da bị tổn thương do nắng, thời tiết, môi trường ô nhiễm nhé.

Cảm giác khi dùng

Mặt nạ ngủ Laneige cũng có những tinh chất thơm như  tinh dầu từ hoa cam, hoa hồng, Ylang Ylang, Đàn hương, v.v… hương thơm rất dễ chịu.

Gel có kết cấu nhẹ và tan chảy ra thành nước khi bạn thoa. Massage lên da bạn sẽ thấy một cảm giác mát nhè nhẹ, thư giãn.
Chất kem màu xanh nhẹ trông rất mát mắt, texture mỏng nhẹ thấm vào da rất nhanh, sau khi apply, massage chừng 10s là đã bắt đầu thấm sâu và da căng mịn lên trông thấy. Nhưng nên chú ý chỉ nên lấy một lượng vừa đủ thoa và massage thôi. Tránh lấy nhiều quá sẽ không thấm hết được, sẽ dính vào gối khi ngủ nhé.

Để tăng cường hiệu quả thẩm thấu của mặt nạ nước, bạn nên dùng trước 10 giờ tối (vì từ 11h-2 giờ sáng là thời điểm da dễ thẩm thấu mỹ phẩm nhất). Trước khi đắp mặt nạ, nên dùng Gel tẩy tế bào chết dạng nhẹ để tấy bế bào chết cho da. Da sạch sẽ dễ hấp thu chất dinh dưỡng từ mặt nạ hơn bạn nha.

Ngoài ra bạn có thể mua sắm tiết kiệm hơn nhờ có mã giảm giá Tikimã giảm giá Shopee hoặc voucher Lazada nhé!

Prices.vn