Close sidebar
Tìm kiếm

Đăng nhập / Đăng ký

Mua sắm hoàn tiền!

Kem trị mụn Sakura Acne Clearing Cream Có Tốt Không?

Để tìm kiếm một sản phẩm trị mụn không phải là điều đơn giản, đặc biệt có thể điều trị nhiều loại mụn gây khó chịu cho các nàng. Điều này thường khiến chúng ta mất nhiều thời gian trong việc lựa chọn. Đừng lo lắng, hôm nay Blog Prices sẽ cùng các nàng review kem trị mụn Sakura Acne Clearing Cream nhé:

Tham khảo bộ sản phẩm chăm sóc da mụn Decumar: Tại đây

Review kem trị mụn Sakura Acne Clearing Cream

Sakura Acne Clearing Cream là dòng mỹ phẩm cao cấp của Nhật Bản. Có công dụng làm giảm và ngăn ngừa sự phát triển của mụn một cách hiệu quả.

1. Thiết kế bao bì

• Bao bì sản phẩm có dạng tuýp đầu chốc ngược, giúp các bạn có thể dễ dàng lấy kem khi sử dụng, đặc biệt lúc kem gần hết.
  • Với tông màu trắng sữa làm chủ đạo kèm thêm những thông được in bằng chữ xanh và đen nổi bật.
  • Thiết kế gọn nhẹ của Sakura giúp chị em có thể dễ dàng mang theo bên mình.

2. Thành phần kem trị mụn

• Tinh chất được chiết xuất từ cây phong lữ: Giúp điều trị và làm lành những vết thương do mụn gây nên, ngoài ra còn giúp cân bằng dầu ở da dầu và da khô.
  • Tinh chất lá anh đào: Giúp bảo vệ da trước sự tác động của tia UV, tái tạo những vùng da bị hư tổn.
  • Tinh chất được chiết xuất từ lá Comfrey: Giúp làm dịu làn da và góp phần phục hồi da hư tổn.
  • Butylene Glycol: Giúp làm mát da, thích hợp cho những vùng da nhạy cảm và có vết thương. (nguyên liệu này khá đặc biệt, bạn có thể tham khảo thêm nhé)

3. Kem trị mụn Sakura có tác dụng gì?

• Bổ sung dưỡng chất cho da để da được chắc khỏe, xóa mờ những vết thâm sẹo.
  • Giúp điều trị tận gốc và nhanh chóng các loại mụn bọc, mụn viêm, mụn đầu đen, mụn trứng cá,…
  • Kháng khuẩn và chống viêm cho da hiệu quả, ngăn chặn sự tái phát của mụn.
  • Kiểm soát được dầu thừa ở da, làm se khít các lỗ chân lông.

4. Ưu điểm

• Sakura Acne Clearing Cream là sản phẩm kem trị mụn của Nhật nên có độ an toàn cao.
  • Trong thành phần chứa nhiều tinh chất được chiết xuất từ tự nhiên đem lại cảm giác dễ chịu khi sử dụng.
  • Thật tuyệt vời khi có thể loại bỏ được tất cả các loại mụn và không gây kích ứng cho da

5. Cơ chế hoạt động kem trị mụn Sakura

Sau khi kem được xoa lên mụn thì các dưỡng chất của kem sẽ thấm sau vào da để ngăn chặn sự phát triển của các mụn sắp hình thành. Đồng thời loại bỏ các tác nhân gây ra mụn như vi khuẩn, bụi bẩn.

Thành phần chính của kem được chiết xuất từ tự nhiên nên không ảnh hưởng không tốt đến da, sử dụng kem kết hợp với chế độ ăn uống sinh hoạt hợp lý sẽ cho bạn kết quả như ý.

Cách sử dụng kem Sakura hiệu quả nhất

Bước 1: Bạn hãy rửa sạch mặt da mặt của mình bằng sữa rửa mặt hoặc nước sạch, sau đó dùng khăn lau khô da.

Bước 2: Lấy ra tay một lượng kem thích hợp để xoa lên vùng da có mụn.

Bước 3: Bạn hãy dùng tay massage vùng da bị mụm đó để kem được thẩm thấu vào sâu hơn.

4 lưu ý khi dùng kem ngừa mụn

• Bạn chỉ xoa kem lên vùng da có mụn, không nên xoa toàn mặt
  • Bạn nên đọc kỹ hướng dẫn và thành phần trước khi sử dụng để tránh trường hợp kích ứng.
  • Trong thời gian sử dụng kem trị mụn Sakura bạn nên kết hợp sử dụng với sữa rửa mặt.
  • Hãy để kem ở nơi thoáng mát, tránh ánh nắng.

Cảm nhận khi sử dụng

“Công việc của mình thường xuyên phải thức khuya cùng với việc ăn uống không hợp lý nên da mặt của mình mụn rất nhiều, đặc biệt là mụn mủ. Mình đã phải mất rất nhiều thời gian và sử dụng nhiều loại kem trị mụn nhưng vẫn không dứt điểm được. Sau khi được bạn giới thiệu sử dụng kem trị mụn Sakura mình rất hài lòng, chỉ sau 2 tuần sử dụng mình thấy mụn đã lặn đi rất nhiều và da của mình được mềm mịn hơn.”

Kết hợp combo trị mụn sakura

Combo trị mụn Sakura Acnepro Fessional Skin Care gồm có: Sakura Deep Purifying Cleansing Foam và Sakura Acne Clearing Cream. Hai sản phẩm hỗ trợ nhau trong việc chăm sóc và loại bỏ mụn khỏi da.

Sakura Deep Purifying Cleansing Foam

• Sữa rửa mặt ở dạng gel nên thẩm thấu được sâu vào da giúp làm sạch da, đào thải các tạp chất, kiểm soát dầu hiệu quả.
  • Cân bằng độ pH cho da, cho da luôn được mềm mịn và trắng sáng.
  • Ngăn ngừa được các nhân tố gây ra mụn bằng việc làm sạch và se khít các lỗ chứ lông.

Sakura Acne Clearing Cream

• Chức năng chính là loại bỏ tất cả các loại mụn ra khỏi da.
  • Phục hồi những vết thương do mụn gây ra.
  • Combo kem trị mụn Sakura hỗ trợ chăm sóc da mụn một cách toàn diện nhất, giúp các bạn loại bỏ nổi lo về mụn.

Hướng dẫn dùng theo combo trị mụn sakura

Bước 1: Rửa mặt bằng nước sạch.

Bước 2: Cho ít sữa rửa mặt ra tay rồi hòa cũng nước để tạo bọt.

Bước 3: Thoa đều lên mặt kèm với việc massage để dưỡng chất được thấm sâu vào da.

Bước 4: Rửa sạch lại da mặt.

Bước 5: Lấy kem trị mụn xoa lên vùng da có mụn, nốt đỏ, rồi để khoảng 15-20 phút.

Bước 6: Bạn rửa lại da mặt của mình và dùng khăn khô mềm để lau nhẹ.

FAQ’s kem trị mụn Sakura Acne Clearing Cream

Câu 1: Tại sao nên chọn kem trị mụn Sakura?

• Kem được chứng nhận đảm bảo an toàn và có xuất xứ rõ ràng: Kem Sakura được sản xuất trên dây chuyền công nghệ tiên tiến của Nhật Bản.
  • Các thành phần chính được chiết xuất từ nguyên liệu tự nhiên như: Cây phong lữ, lá anh đào, lá Comfrey,…
  • Giúp bạn trị mụn một cách an toàn, hiệu quả: Kem có công dụng loại bỏ tất cả các loại mụn và cung cấp các dưỡng chất để nuôi dưỡng da.
  • Cách sử dụng đơn giản, bạn không cần phải tốn nhiều thời gian.

Câu 2: Nam có thể sử dụng sản phẩm được không?

Kem trị mụn Sakura có thể sử dụng cho cả nam và nữ, nên các bạn bạn nam có thể yên tâm sử dụng để loại bỏ mụn khỏi làn da mình nhé.

Câu 3: Giá của kem trị mụn Sakura?

Kem trị mụn Sakura được bán ra ngoài thị trường với giá khoảng 700.000 VNĐ. với tuýp 25 gam. Nhưng bạn có thể mua trực tiếp tại Lazada, Shopee, Tiki với giá tốt hơn nhé, bạn xem link tham khảo tại đây:

Theo cảm nhận của blog, tuy dòng sản phẩm này có mắc 1 chút nhưng hiệu quả em ấy mang lại là không thể nào chê được. Vì thế, “bất chấp được đẹp”, mình vẫn sẽ sở hữu em này nhé!

Câu 4: Kem trị mụn Sakura dành cho loại da nào?

Sakura Acne Clearing Cream thích hợp với các loại da: da thườngda hỗn hợpda khôda dầu. Tuy nhiên, nếu bạn không thích dòng sản phẩm này, bạn có thể tham khảo thêm các loại kem trị mụn khác được blog review tại đây nhé:

Câu 5: Kem trị mụn Sakura trị được bao nhiêu loại mụn?

Sakura có thể điều trị tận gốc tất cả các loại mụn như: mụn trứng cá, mụn bọc, mụn viêm, mụn mủ, mụn đầu đen, mụn đầu trắng,…

Trên đây là những thông tin vô cùng bổ ích về sản phẩm kem trị mụn Sakura mà blog muốn chia sẻ đến các bạn. Mong rằng các bạn có thể hiểu hơn và yên tâm lựa chọn sản phẩm để sử dụng nhé.

Cám ơn các bạn đã theo dõi!