Close sidebar
Tìm kiếm

Đăng nhập / Đăng ký

Mua sắm hoàn tiền!

Tổng hợp 06 giày nike trẻ em sành điệu nhất

Con cái là tài sản lớn nhất của cha mẹ, vì thế mà vấn đề ăn, mặc của các bé cũng cần được đặc biệt chú trọng. Khác với các mẫu giày của người lớn chỉ cần đẹp và êm chân, những mẫu giày trẻ em lại có những tiêu chí riêng, không chỉ hỗ trợ các con trong việc đi lại mà còn ảnh hưởng đến sự phát triển của trẻ sau này. Trong bài viết ngày hôm nay, hãy cùng chúng tôi tìm hiểu về xu hướng giày Nike trẻ em vừa đẹp, vừa bảo vệ đôi chân của các bé nhé!

Đang có nhiều mã giảm giá ACFC, và khuyến mãi Nike cho bạn mua sắm tiết kiệm hơn, và đây là tổng hợp danh sách cửa hàng Nike toàn quốc.

Top 06 mẫu giày Nike trẻ em nên chọn

Vỏ Bảo Vệ Bao Đựng Tai Nghe Airpod 1/2 - Jerry Case - Giày Nike Hồng

Là một thương hiệu lớn trên thế giới về các loại giày, Nike không chỉ đưa đến những thiết kế cho người lớn mà còn rất chú tâm đến các dòng giày trẻ em. Ngoài tính thẩm mỹ, những đôi giày Nike trẻ em còn được áp dụng nhiều công nghệ hiện đại giúp bảo vệ và nâng đỡ bước chân của các con. Dưới đây là 6 mẫu giày Nike trẻ em bạn nên tham khảo:

Xem thêm Cách Mix & Match trang phục với giày Sneaker chuẩn Fashionista

1. Giày Nike trẻ em Dynamo Free

Vẫn sử dụng phần đế waffle (bánh quế) đặc trưng của mình, nhưng Nike đã cải tiến phần thân giày với những khung đệm cao su giúp bảo vệ bàn chân của trẻ em. Chất liệu làm nên phần thân cũng là loại vải dệt bằng công nghệ hiện đại, vừa giữ ấm trong mùa lạnh vừa thoáng khí, thấm hút mồ hôi cực tốt vào mùa nóng.

Giày Nike trẻ em Dynamo Free cũng là một mẫu giày với đa dạng màu sắc. Không chỉ có những đôi giày đơn sắc, hãng cũng cho ra những mẫu giày có nhiều màu sắc sặc sỡ, thu hút người nhìn. Đôi giày Nike trẻ em này phù hợp với cả bé trai và bé gái.

2. Nike Girl’s Tanjun BR Sneaker

Nghe đến cái tên thì chắc hẳn các bố mẹ có thể đoán ra ngay đây là đôi giày dành riêng cho các bé gái. Thiết kế của đôi giày này khá giống với mẫu Nike Roshe One của người lớn nên nhìn rất thanh lịch, gọn gàng mà vô cùng êm chân.

Nike cũng cho ra mắt khá nhiều phối màu của dòng giày này, nổi bật có thể kể đến như hồng kẹo ngọt, vàng pastel, xanh baby… rất phù hợp với các bé gái điệu đà, nữ tính. Đặc biệt, những đôi giày Nike trẻ em thuộc dòng giày này cũng có giá rất phải chăng và rất dễ tìm mua tại Việt Nam.

3. Giày Nike cho bé – Free Run

Đây là một trong những mẫu giày Nike trẻ em mới nhất, được ra mắt trong thời gian gần đây. Điểm nổi bật của dòng giày này đó là giày không có dây, được thay bằng miếng dán nên rất tiện lợi cho các bé khi mang, tháo giày. Phần đế giày cũng được áp dụng công nghệ tiên tiến nhất của Nike để mang lại cho các bé những bước đi êm ái nhất.

4. Nike Air Max 90 Tiny

Những dòng giày Air Max 90 thì đã quá nổi tiếng với nhiều người tuy nhiên còn có một dòng giày Nike Air Max 90 nứa dành cho trẻ em thì không phải ai cũng biết. Nike Air Max 90 Tiny gợi cho chúng ta sự nhỏ nhắn, đáng yêu ngay từ cái tên “Tiny”.

Với thiết kế như một phiên bản tí hon của đôi Nike Air Max 90 người lớn, đôi giày Nike trẻ em này rất được lòng cả các vị phụ huynh lẫn các bé. Công nghệ đệm khí Air thì không phải bàn về độ êm và thoải mái nữa, cộng với phần dây được thay bằng miếng dán cũng rất tiện lợi, nhất là với các bé từ 1 đến 3 tuổi.

Tuy vậy, với các bé lớn hơn, hãng cũng cho ra mắt các mẫu giày buộc dây, giúp các bé tập được thói quen tự xỏ, tháo dây giày. Ngoài ra, do có cả thiết kế của người lớn và trẻ em nên bạn hoàn toàn có thể mua giày cho cả gia đình hoặc giày đôi cho các bé sinh đôi, anh chị em, …

5. Giày Nike em bé – Nike Air Force 1

Cũng là một trong những mẫu giày kinh điển của Nike được thu nhỏ lại để vừa với chân các bé, Nike Air Force 1 vừa giúp các con có vẻ ngoài sành điệu vừa nâng đỡ, bảo vệ đôi chân. Đặc biệt, mức giá cho đôi giày Nike trẻ em này rất phải chăng, phù hợp cho các gia đình có điều kiện kinh tế ở mức trung bình.

6. Giày Nike Aqua Sock 360

Đúng như tên gọi, đôi giày Nike trẻ em này có thiết kế giống như một đôi tất (vớ) thực sự. Phần thân giày được dệt từ chất liệu vải lưới cực kỳ thoáng mát vào mùa hè nhưng vẫn giữ được nhiệt trong mùa đông.

Đặc biệt, với thiết kế giống như một đôi tất (vớ) nên Nike Aqua Sock 360 hoàn toàn không có lưỡi gà hay dây giày. Vì thế nên việc đi, cởi giày rất đơn giản, chỉ việc xỏ chân vào là xong!

Một số lưu ý khi chọn giày cho bé

Chọn được một mẫu giày cho con thì là chuyện khá đơn giản tuy nhiên chọn phom dáng nào, độ tuổi nào phù hợp, cách mang giày như thế nào … lại là một chuyện cần cân nhắc kỹ. Bạn nên lưu ý một số điều sau:

→ Trẻ mới biết bò có cần mang giày?

Ở giai đoạn này, trẻ đang bắt đầu tập cho đôi chân làm quen với mọi thứ xung quanh nên bạn cần cho con được thoải mái đôi chân nhất có thể. Nếu ở nhà, không phải đi hoặc di chuyển nhiều thì bạn không cần cho bé đi giày.

Còn nếu khi cho con ra ngoài chơi thì bạn nên cho bé mang thêm vớ hoặc các loại giày bằng da mềm. Tuy nhiên bạn cũng cần chú ý tới chất liệu và cũng nên chọn những loại thoáng khí, thấm hút mồ hôi tốt.

→ Bé tập đi nên mang giày Nike thế nào?

Một đôi giày hoàn hảo cho bé tập đi phải là một đôi giày nhẹ, thoáng nhưng chắc chắn và chống trơn trượt. Sở dĩ phải chọn như vậy vì ở giai đoạn từ 0 – 5 tuổi, hệ xương của con vẫn còn non và chưa phát triển hoàn toàn nên nếu chọn những đôi giày không chắc chắn rất có thể sẽ làm các khớp xương của con bị tác động xấu, gây ảnh hưởng tới quá trình phát triển sau này.

Còn khi các bé bắt đầu đi vững hơn, chạy nhảy nhiều hơn thì bạn cần một đôi giày cứng cáp hơn với phần đế êm và thoáng. Những đôi giày Nike trẻ em sẽ là lựa chọn số một của bố mẹ trong thời gian này.

Bạn cũng nên theo dõi các số đo bàn chân của bé vì ở giai đoạn này chân bé phát triển rất nhanh. Nếu không thường xuyên thay mới size giày thì rất có thể bé sẽ bị kích, chật trân, khó chịu khi hoạt động.

Bảng size giày cho bé chuẩn nhất

Dưới đây là bảng size giày Nike trẻ em mà các bố mẹ có thể tham khảo và cách chắm sóc, giặt giày Nike

→ Bảng size giày cho trẻ sơ sinh

→ Bảng size giày cho bé từ 1 – 5 tuổi

Vỏ Bảo Vệ Bao Đựng Tai Nghe Airpod 1/2 - Jerry Case - Giày Nike Hồng

Bài viết nay có tham khảo thông tin sản phẩm tại Nike Việt Nam

Những năm tháng đầu đời là khoảng thời gian quan trọng nhất của trẻ, ảnh hưởng rất lớn tới sự phát triển sau này. Vì thế bạn cần đặc biệt quan tâm đến các vấn đề của con. Hy vọng với bài viết vừa rồi, bạn đã có thể chọn cho bé yêu của mình những đôi giày Nike trẻ em đẹp, êm ái nhất.

Cám ơn bạn theo dõi bài viết!