Close sidebar
Tìm kiếm

Đăng nhập / Đăng ký

Mua sắm hoàn tiền!

Kem trị mụn Pair Acne Lion Cream có tốt không?

Mụn lại là vấn đề được chúng ta bàn tới, vì nó mà làm chị em chúng mình khổ biết bao nhiêu. Nhiều nàng hẳn là đang tìm kiếm loại kem trị mụn đem lại kết quả tốt nhất, do đó Pair Acne Lion Cream ra đời và sẽ là sự lựa hàng đầu cho bạn. Hôm nay hãy cùng Blog Pricesreview kem trị mụn.

Review kem trị mụn Pair Acne Lion Cream

1. Thiết kế bao bì

• Pair Acne Lion Cream có thiết kế dạng tuýp, bao bì được làm từ chất liệu nhôm cao cấp.
  • Bao bì có 2 màu sắc chủ đạo là bạc và xanh dương tạo được sự ấn tượng, phần thân có ghi thông tin liên quan đến sản phẩm.
  • Sản phẩm có phần nắp ở dạng xoay nên giúp bạn dễ dàng lấy được lượng kem thích hợp.

2. Thành phần kem

• Ibuprofen Piconol: Mang đến công dụng tuyệt vời với việc giúp cải thiện vùng da bị viêm, loại bỏ mụn trứng cá một cách hiệu quả.
  • Isopropyl Methylphenol: Giúp ngăn chặn những triệu chứng kích ứng da, hỗ trợ để kem được hoạt động một cách tốt nhất không chịu tác động của vi khuẩn, nấm mốc. Ngoài ra, còn bảo vệ da trước sự tác động của các tia bức xạ.
  • Stearyl Alcohol: Được biết đến là cồn béo cung cấp độ ẩm để da có được độ ẩm tốt nhất.
  • Ngoài ra còn có chứa Paraben và Fragrance, các bạn cần lưu ý khi sử dụng với 2 thành phần này nhé.

3. Kem trị mụn Pair của Nhật có tốt không?

• Giúp bạn cải thiện vùng da bị viêm, xuất hiện mụn trứng cá hoặc chàm một cách hiệu quả.
  • Làm giảm đau ở những vùng da bị tổn thương.
  • Pair Acne Lion Cream còn giúp cân bằng độ pH cho da, để da luôn được mềm mịn và trắng sáng.
  • Loại bỏ tận gốc các loại mụn mà không làm cho da bị tổn thương.

4. Cảm nhận khi dùng kem trị mụn Pair

Khi sử dụng kem trị mụn Pair mình có một số cảm nhận như sau:

• Chất kem có màu trắng, lỏng và mềm mịn nên khi mình sử dụng kem thẩm thấu vào da rất là nhanh. Đặc biệt những lúc mình cần ra ngoài vội vẫn có thể thoa bình thường

• Mình thường không hợp với những mùi hương nhân tạo của mỹ phẩm, nhưng mùi hương của Pair mình rất hài lòng vì mùi hương tự nhiên, nhẹ nhàng.

• Da của mình có những nốt mụn sưng tấy và vùng da bị viêm, tuy nhiên sau vài ngày sử dụng mình đã thấy được hiệu quả mà sản phẩm mang lại.

5. Video review của beauty blogger

Reiview của channel Thudaulep

Cách sử dụng kem trị mụn Pair Acne Lion Cream

Bước 1: Bạn hãy rửa mặt của mình bằng nước sạch.

Bước 2: Hãy lấy ra tay một lượng kem phù hợp với bạn, sau đó bôi lên vùng da bị mụn, dùng ngón tay xoa nhẹ để kem thẩm thấu vào da.

Bước 3: Sau đó rửa mặt lại một lần nữa và thực hiện tiếp các bước chăm sóc da nếu thích. Bạn hãy thường xuyên sử dụng kem trong các ngày liên tục để nhanh chóng có được hiệu quả.

Lưu ý trong quá trình dùng kem ngừa mụn

• Bạn không được tự ý nặn mụn vì khi đó sẽ làm da bị tổn thương sâu sắc.
  • Trong quá trình sử dụng sản phẩm kem trị mụn bạn hãy kết hợp với sản phẩm dưỡng ẩm cho da nhé, để da luôn được mềm mịn mà không bung tróc.
  • Bạn chỉ nên bôi kem ở vùng bị mụn, tránh trường hợp bôi khắp da mặt
  • Bạn cần đọc kỹ thành phần và hướng dẫn trước khi sử dụng. Nếu thấy có hiện tượng bị kích ứng thì dừng lại ngay.

Đối tượng nào nên sử dụng Pair Acne Lion Cream?

• Sản phẩm kem trị mụn Pair thích hợp với tất cả các bạn có làn da bị mụn hoặc viêm, thích hợp nhất với những làn da nhạy cảm.
  • Ngoài ra các nàng nào không dùng được treatment (thường được gọi thay thế cho kem trị mụn),thì bạn vẫn sử dụng Pair Acne Lion Cream được nhé.

Đôi nét về thương hiệu Pair của Nhật

• Pair Acne Lion Cream là sản phẩm kem trị mụn của tập đoàn Lion, được biết đến là tập đoàn có nhiều năm. Theo 1 số nguồn review, blog được biết rằng Pair Acne Lion Cream có thể xem là sản phẩm bán chạy nhất ở Nhật Bản.

FAQ’s về kem trị mụn Pair Acne Lion Cream

Câu 1: Mùi hương của kem Pair có dễ chịu không?

• Kem trị mụn Pair có mùi hương vô cùng dễ chịu, không mang mùi hương nhân tạo, điều này đem đến sự hài lòng cho những bạn hay bị kích ứng với mùi hương. Đây là cảm nhận riêng của mình về sản phẩn, còn bạn thì sao? Hãy trải nghiệm và cho blog nhận xét của bạn nhé!

Câu 2: Có gây thâm sau khi trị mụn bằng kem?

• Pair Acne Lion Cream đã cung cấp những dưỡng chất cần thiết giúp loại bỏ mụn, chữa lành những vùng da bị viêm, dần dần trả lại cho bạn làn da sạch mụn, trắng sáng. Vậy nên bạn hãy yên tâm sử dụng sản phẩm mà không cần phải lo ngại đến việc bị thâm da nhé.

Câu 3: Nguyên nhân gây mụn trên da mặt?

• Đây là một số liệt kê mà blog gặp phải khi tìm hiểu về vấn đề mụn xuất hiện, bạn có thể tham khảo thử qua 06 nguyên nhân tại đây nhé:
  1. Thường xuyên thức khuya và ngủ không đủ giấc là nguyên nhân gây ra mụn nhiều nhất.
  2. Nội tiết tố của bạn sẽ bị rối loạn và hoạt động của da sẽ gây ra tuyến nhờn hoạt động nhiều gây ra mụn.
  3. Chế độ ăn uống không lành mạnh thường xuyên sử dụng các chất kích thích, nước có gas, ăn nhiều mỡ.
  4. Căng thẳng cũng là một nguyên nhân đáng chú ý vì lúc đó nội tiết tố của bạn bị rối loạn.
  5. Và ở phía chị em chúng mình, trong giai đoạn có em bé sẽ xuất hiện mụn nhiều hơn.
  6. Dùng mỹ phẩm không an toàn và không chăm sóc da tốt cũng góp phần gây mụn ở da.

Câu 4: Có tổng cộng bao nhiêu loại mụn?

• Blog thường giải đáp thắc mắc khá nhiều cho các bạn về vấn đề mụn trên da, có rất nhiều loại mụn khác nhau như mụn ẩn, mụn bọc, mụn đầu đen, mụn mủ… Bạn nên tham khảo thêm bài viết của blog về mụn nhé!

Câu 5: Còn loại kem trị mụn nào khác không?

• Nếu như sau bài viết này, các nàng vẫn còn băn khoăn không muốn sử dụng kem trị mụn Pair Acne Lion Cream, bạn có thể tham khảo nhiều dòng kem khác trên thị trường. Hoặc bạn có thể tham khảo các bài viết khác của blog về kem ngăn mụn nhé:
  • Thế là blog đã mang đến cho bạn những thông tin vô cùng bổ ích về thương hiệu kem trị mụn Pair rồi đấy. Còn chần chờ gì mà bạn không nhanh chóng sở hữu cho mình 1 em Pair để tạm biệt nỗi lo về mụn thôi nào.

Cám ơn các bạn đã theo dõi!