Close sidebar
Tìm kiếm

Đăng nhập / Đăng ký

Mua sắm hoàn tiền!

Mách nàng cách trang điểm nhẹ nhàng không nên bỏ lỡ

Trang điểm dành cho phái đẹp luôn có muôn vàn phong cách khác nhau, bạn có phải là một cô nàng yêu thích lối trang điểm nhẹ, không cầu kì? Vậy bạn đã biết cách trang điểm chưa? Nếu chưa thì đừng nên bỏ lỡ qua bài viết này – Blog Prices chia sẻ cách trang điểm nhẹ nhàng sắp được bật mí ngay sau đây nhé!

Cách trang điểm nhẹ nhàng khi đi chơi

Cọ Phấn Má Hồng - Cọ Phấn Phủ Dáng Ngắn Cao Cấp

06 bước trang điểm tự nhiên, thanh thoát khi đi dạo phố

Bước 1: Chuẩn bị trang điểm

Cũng giống như những phong cách trang điểm khác, trước khi muốn trang điểm bạn cần phải làm sạch da mặt của mình bằng sữa rửa mặt hay nước hoa hồng, sau đó là dưỡng ẩm cho da bằng kem dưỡng ẩm. Điều này giúp da mặt được sạch và mềm, các lớp trang điểm được bám lâu hơn.

Bước 2: Tạo lớp nền trắng sáng

Để theo đuổi lối trang điểm nhẹ nhàng, trước tiên bạn không thể bỏ qua một lớp nền trắng sáng được. Và bạn có thể sử dụng foundation, phấn nước hay tension để tạo thành lớp nền hoàn hảo.

Bước 3: Tạo lớp chân mày

Bạn hãy sử dụng bột tán chân mày cùng với cọ trang điểm phù hợp để tạo chân mày của mình. Trước tiên, tiến hành định hình chân mày nhớ lựa chọn màu nâu sáng hơn màu tóc để tạo điểm nhấn cho chân mày cùng với đó là tạo dáng chân mày sao cho trông thật tự nhiên (kiểu chân mày ngang và dày) sẽ giúp bạn trông trẻ hơn so với tuổi đấy.

Bước 4: Tạo nhũ mắt nâu nhẹ nhàng

Để có được một đôi mắt thật đẹp theo phong cách trang điểm mắt nhẹ nhàng bạn hãy thực hiện theo các bước sau:

1. Bạn hãy bôi một lớp kem lót cho vùng mắt cần trang điểm, vừa để bảo vệ da vừa giúp lớp trang điểm có thể lâu trôi hơn
  2. Phấn mắt bạn nên chọn phấn có màu trắng hoặc vàng nhạt để làm nền cho phần bầu mắt, nó sẽ giúp cho đôi mắt trông long lanh và có chiều sâu hơn.
  3. Bạn tiến hành kẻ mắt nước với dáng mảnh, nên áp dụng cách vẽ eyeliner để đôi mắt của bạn trông được ấn tượng hơn
  4. Bước cuối cùng là bạn hãy bấm cong hàng mi và chuốt dày bằng mascara, thế là bạn đã có một đôi mắt đẹp theo cách trang điểm mắt nhẹ nhàng rồi nhé.

Bước 5: Tô má hồng dịu dàng

Loại má hồng thích hợp cho lối trang điểm nhẹ nhàng là má hồng dạng kem hoặc nước. Màu má hồng của 2 dạng trên trông tự nhiên và căng mọng hơn so với phấn mà hồng nên bạn có thể yên tâm sử dụng mà không lo bị trôi màu.

Bước 6: Sở hữu đôi môi căng mọng

Với lối trang điểm nhẹ nhàng bạn nên đánh son từ lòng môi, vì nó sẽ tôn lên vẻ đẹp cuốn hút và gợi cảm hơn cho đôi môi. Bạn nên lựa chọn màu son hợp tone cùng với tổng thể gương mặt trang điểm và trang phục nhé để tạo nên nét đẹp hài hòa.

Ngoài ra, bạn có thể tham khảo nhiều cách trang điểm theo hàn quốc cũng khá xinh xắn, bạn có thể tham khảo một số hình ảnh trang điểm dưới đây nhé:

→ Một số video tham khảo

Chanchan Eyemakeup – Youtube Chanel

Quach Anh Makeup Artist – Youtube Chanel

Cách trang điểm nhẹ nhàng khi đi học

→ Đi học có được trang điểm không?

Theo mình, đối với các bạn sinh viên vẫn có thể trang điểm khi đi họcTại sao lại như vây? Vì sẽ giúp trông các bạn được rạng rỡ hơn tự tin trước mọi người hơn, che đi các khuyết điểm trên khuôn mặt của mình. Các bạn hãy chọn cho mình lối trang điểm tự nhiên thay vì trang điểm quá đậm nhé.

6 bước trang điểm khi đi học

Bước 1 – Chuẩn bị dụng cụ

Để chuẩn bị cho việc trang điểm khi đi học bạn cần có phấn má, kem nền, kem che khuyết điểm, chì kẻ mắt, son môi, mascara, kem chống nắng.

Bước 2 – Rửa mặt sạch

Trước khi trang điểm bạn hãy làm sạch da mặt của mình bằng nước hoặc bằng sữa rửa mặt, sau đó lau khô bằng khăn mềm mịn và thoa kem chống nắng lên thành một lớp mỏng.

Bước 3 – Thoa kem nền

Nếu bạn đang sở hữu một làn da trắng hồng thì có thể bỏ qua bước này nhé, còn với làn da khác bạn nên thoa một lớp mỏng và tán đều

Bước 4 – Thoa kem che khuyết điểm

Làn da của bạn nếu có mụn hoặc vết thâm nám thì hãy sử dụng kem che khuyết điểm để làm mờ đi các khuyết điểm cho da mặt được trông tự nhiên hơn.

Bước 5 – Tỉa lông mày và phần mắt

Bạn hãy tỉa cho chân mày của mình được gọn hơn đối với những chân mày rậm rạp, còn với chân mày thưa bạn hãy kẻ thêm chú ý đừng quá đậm sẽ làm mất đi sự tự nhiên.

Bước 6 – Son môi

Bạn hãy lựa chọ những màu son nhẹ nhàng không nên quá đậm để cho đôi môi trông được tươi hơn, hài hòa với cả khuôn mặt của mình.

Cách trang điểm khi đi làm

Khi đi làm có nên trang điểm không?

Với quan điểm cảu blog, việc trang điểm khi đi làm sẽ giúp các nàng trông xinh đẹp hơn và có thể tự tin khi giao tiếp với khách hàng, đồng nghiệp của mình.

Tuy nhiên với môi trường công sở, cũng như ở trên về việc đi học, thì thích hợp với lối trang điểm tự nhiên nhẹ nhàng hơn nhé.

→ 07 bước trang điểm khi đi làm công sở

Bước 1 – Dụng cụ trang điểm

Nàng nên chuẩn bị đầy đủ dụng cụ trang điểm như son môi, kem nền, kem lót, mascara… y như trên nhé để không còn phải lo lắng, bỡ ngỡ khi lần đầu trang điểm.

Bước 2 – Vệ sinh mặt sạch sẽ

Một lần nữa, blog muốn bạn cẩn thận và rửa mặt thật sạch nhé. Nếu bạn tham khảo sửa rửa mặt, bạn nên để ý các dòng sửa rửa mặt có khả năng làm sạch sâu, trị mụn càng tốt (nếu có).

Bước 3 – Kem nền

Lớp nền của bạn sẽ được mềm mượt hơn với sự hỗ trợ của lớp lót primer.

Bước 4 – Kem che khuyết điểm

Kem che khuyết điểm bạn hãy dùng ở những vùng da có khuyết điểm nhiều, nếu không bạn hãy chỉ dùng cho phần dưới mắt và đám mụn

Bước 5 – Phấn má hồng

Má hồng, bạn hãy thoa ít để tạo cho làn da trống trắng hồng hơn, nếu không có thời gian bạn vẫn có thể sử dụng son để làm má hồng cho mình đấy.

Bước 6 – Mascara, Chì kẻ mắt

Hãy chọn cho mình màu mắt hợp tông với tông màu da trang điểm nhé, để trông hốc mắt của bạn được sâu và có hồn hơn. Ở phần này, bạn nên để ý kỹ cách kẻ mascara, không nên kẻ ẩu vì dễ bị lệch, và tham khảo kỹ các dòng mascara tốt dành cho chị em chúng mình.

Bước 7 – Son môi

Bước cuối cùng đó chính là son môi – cách tạo nên sức quyến rũ đầy nữ tính. Hãy lựa chọn màu son môi nhẹ nhàng, cẩn thận để son môi không bị lem, và bạn có thể dùng son dưỡng, son ẩm thay cho son môi cũng được nhé.

07 Điều không nên khi trang điểm nơi công sở

Cọ Phấn Má Hồng - Cọ Phấn Phủ Dáng Ngắn Cao Cấp

1. Bạn nên chọn màu phấn mắt là 1 hoặc 2 màu không nên quá nhiều, nếu chọn màu kim tuyến thì nên chọn màu nhẹ và có hạt nhỏ
  2. Không nên chọn màu phấn má hồng quá nổi, nên chọn màu phấn má hồng nhẹ
  3. Không nên lựa chọn màu son môi quá nổi hoặc đậm
  4. Không nên chuốt mascara quá nhiều lần sẽ làm cho mi bị vón cục không thoải mái, gây nặng nề cho đôi mắt
  5. Nên chọn kem nền nhẹ nhàng như bb creamcushion.
  6. Đối với kem che khuyết điểm bạn nên sử dụng và thoa trên da mặt đều, đặc biệt chú ý đến những vùng da có nhiều khuyết điểm.
  7. Chân mày, bạn không nên vẻ quá đậm chỉ cần tô màu nhẹ nhàng là được.

Nếu bạn đang tìm kiếm cho mình một phong cách trang điểm thật phù hợp thì hãy thử với lối trang điểm tự nhiên mà Blog Prices đã chia sẻ trong bài viết này xem sao nhé, có thể sẽ giúp bạn vừa xinh dẹp vừa trẻ trung hơn đấy. Nếu bạn vẫn còn lo lắng, hãy chat với blog qua fanpage để cùng thảo luận nhé.

Cám ơn bạn đã theo dõi bài viết